TECC
Fomu ya Maombi ya Kujiunga Na Shindano la FANIKISHA BIASHARA
MAELEZO YA MSINGI
1. FANIKISHA BIASHARA ni shindano kwa ajili ya vijana wanaoamini kwamba msingi wa kufanikiwa ki-biashara huanza na mipango sahihi na

utekelezaji wa kifani na juhudi binafsi na moyo wa kutaka kufanikiwa, wala si kiwango cha fedha au msaada wa aina yeyote. Shindano hili liko
kwa ajili ya kuwafungulia dunia kwa njia ya mafunzo, malezi ya biashara na huduma za ki-fedha ili wawe wanachotaka kwa kadri iwezekanavyo.
Fomu hii inawahusu vijana (miaka 18-35) wakazi wa Wilaya ya Kondoa Mkoa wa Dodoma Na Wilaya ya Iramba Mkoa wa Singida ambao wana
nia ya dhati ya kujiajiri ki-biashara na wanataka kutumia fursa ya FANIKISHA BIASHARA kutimiza MALENGO vyao.

Maelezo yasomwe kwa makini na fomu ijazwe kwa ukamilifu na kurudishwa TECC kwa njia ya barua pepe (email) kabla ya tarehe 30-11-2022
saa 09:00 alasiri. Hakuna fomu itakayopokelewa baada ya muda huo.

4. Fomu hii haiuzwi.
5. Ambatanisha vivuli vya vyeti vya elimu, kuzaliwa, leseni ya biashara (kama ipo), Hati ya Usajili wa Biashara
6. Katika kupitia maombi haya na kuchagua wanufaikaji, uamuzi wa jopo la wataalamu utakuwa wa mwisho
A: TAARIFA ZA WAOMBAIJI
1. Jina Kamili: 1.
2.
3.
2. Namba za vitambulisho 1. 3. Jinsi: WANGAPI ME KE
2.
3.
4. Umri (Tarehe/Mwezi/Mwaka): 5. Anwani (ilipo biashara) S.L.P
6. Kijiji/Mtaa 7. Kata
8. Wilaya 9. Mkoa
10. Namba ya Simu 11. Namba ya mtu wa karibu:
12. Barua pepe: 13. Akaunti ya Benki: TUNAYO HATUNA
14. Jina na Tawi la Benki 15. Akaunti namba
16. Kiwango cha juu cha Elimu
Darasa la VIl Kidato cha IV Kidato cha VI Kozi maalum Chuo Kikuu Nyingine
17. Je mnahudhuria masomo yeyote kwa sasa? I I AU | I
NDIO HAPANA
18. Je mmewahi kujiunga/kushiriki programu yeyote kama hii ndani ya miaka 5 iliyopita? | | AU | |
NDIO HAPANA



19. Kama NDIO, programu ilihusu nini na iliendeshwa na taasisi gani

20. Eleza sababu za kutaka kujiunga na shindano ya FANIKISHA BIASHARA (weka V panapohusika)

Kupata mafunzo
Kupata mtaji (mkopo)
Kupata vifaa (vitendea kazi) vya biashara

21. Je mmeajiriwa kwa sasa na mnalipwa mshahara? | | AU I
NDIO HAPANA
22. Kama Umeajiriwa eleza aina ya ajira uliyo nayo sasa | | AU |
KUbDUMU MUDA MFUPI
23. Nini Wastani wa kipato chenu cha sasa Shs. | AU | Shs.
Kwa siku? Kwa Mwezi?

24. ldadi ya wategemezi wenu (wanaowategemea katika maisha ya kila siku)

Hakuna Mmoja Wawili Watatu Wanne Zaidi ya watano

25. Kwa wastani ni sehemu gani ya kipato chako kinatumika kuendesha familia

L ] | | | || ||

Hakuna Kidogo Nusu Zaidi ya nusu Yote

B: WAZO LA KUKUZA BIASHARA

26 Mnafanya/Mnataka
kufanya/kuboresha
biashara gani:

27 Mnaona fursa gani
katika biashara hii:




28 Ainisheni
Bidhaa/Huduma
mnazotoa/mtakazotoa
katika Biashara yenu:-

29 Wateja wenu ni
wapi/watakuwa kina
nani?

30 Nini

kinafanya/kitafanya
bidhaa/huduma yenu
ipendwe zaidi na wateja

C: UWEZO WA WAIJASIRIAMALI



31 Kwa nini  mnadhani
biashara hii ni sahihi
kwenu:

32 Mnabhitaji nini ili
muweze kukuza
biashara hii:

33. Je mna biashara yeyote kwa sasa?

| AU |

NDIO

Kama hamna biashara yeyote kwa sasa fomu inaishia hapa, kama mnayo endeleeni na maswali yanayofuata

HAPANA

34. Tajeni Jina la Biashara yenu:

35. Mlianza biashara hii lini (Tarehe/Mwezi/Mwaka)

36. Eneo la Biashara yenu (Mtaa/Kata/Wilaya)

37. Je kuna mauzo yeyote mmefanya mpaka sasa?

| AU |

NDIO

38. Aina gani ya biashara mnafanya kwa sasa (weka V panapohusika)

Kilimo (kulima mazao, ufugaji, mazingira, mazao ya misitu, asali, uvuvi nk)

Uongezaji thamani (usindikaji chakula, vinywaji, useremala, vyuma, uchongaji nk)

Uchuuzi (kununua na kuuza bidhaa mbalimbali)

Uchimbaji (madini, kokoto, mchanga nk)

Ushonaji (mavazi ya aina mbalimbali)

Huduma za fedha (M-PESA, SACCOs, VICOBA nk )

Tehama (internet café, huduma za simu)

Ujenzi (kutengeneza matofali na vifaa vyote vya ujenzi)

Huduma (utalii, mgahawa, saluni, baa, kuonyesha video, pool table)

Elimu (elimu ya awali, msingi, sekondari, kituo cha mafunzo nk)

Afya (duka la dawa, kituo cha afya, tiba asili)

Usafiri (taxi, daladala, bodaboda,kubeba mizigo (pick-ups),

Mengine

HAPANA




39. Mna wafanyakazi wangapi wa kuajiri (taja idadi ukiacha wewe)

40. Tajeni idadi ya matawi ya biashara yenu

41. Je mna leseni ya biashara? | AU |
NDIO HAPANA
42. Kama mna biashara ya vyakula au dawa, je mna cheti cha TMDA au TBS? | AU | | AU I:I
NDIO HAPANA HAINIHUSU
43. Mna kitambulisho cha mlipa kodi (TIN)? | | AU |
NDIO HAPANA
44. Ni kiasi gani cha kodi mnalipa AU | Shs. AU | Shs
halmashauri/manispaa
HAKUNA Kwa Mwezi Kwa Mwaka
45. Ni kiasi gani cha kodi mnalipa TRA? AU | Shs AU | Shs
HAKUNA Kwa Mwezi Kwa Mwaka
46. Wastani wa mauzo katika biashara yenu Shs AU | Shs AU | Shs
Kwa wiki Kwa Mwezi Kwa Mwaka/Msimu
47. Eleza misimu ya biashara yako kwa mwaka
Haina msimu Msimu 1 Msimu 2 Misimu 3 Misimu 4 Zaidiya 4
48. Wastani wa fedha mnayozungusha katika biashara yenu | Shs | AU | Shs | AU | Shs
Kwa wiki Kwa Mwezi Kwa Mwaka
49. Je una mkataba wowote wa kimaandishi wa kibiashara (eleza thamani) I Shs.

50. Elezeni thamani ya mali mnazomiliki kwa sasa

Fedha taslimu au iliyo benki Shs.
Bidhaa (ambazo zipo na hazijauzwa) Shs.
Ardhi/Jengo la Biashara Shs.
Vitende kazi vya biashara Shs.
Vifaa vya usafirishaji (mkokoteni, baiskeli, pikipiki, gari nk) Shs.
Mengineyo Shs.
51. Je Biashara yenu ina Bima? | AU I

NDIO HAPANA

52. Mlipata wapi taarifa za programu ya FANIKIWA BIASHARA?

Radio I:I



Rafiki/Jirani/Jamaa

Ofisi ya Serikali (Wizara/Halmashauri/manispaa)
Ofisi ya Mbunge

Taasisi zisizo za Serikali (NGOs)

Nyinginezo
C: UTHIBITISHO

Tunathibitisha kwamba taarifa tulizotoa hapa ni sahihi na za kweli na endapo itagundulika vinginevyo tutakuwa tayari kuwajibika

Sahihi yangu: TArENE: e b b e b e en s
Sahihi yangu: TArENE: e e b sttt st

Sahihi yangu: Tarehe:




